TEST và hỏi về Social share

Discussion in 'Chatting' started by Mai Thư, Nov 19, 2014.

1. Mai Thư

Mai Thư New Member

Cho m test thử nó có post lên timeline fb khi m tạo topoc này không. Đã checkbox Post time facebook bên dưới.

Mà sao ad, bạn k thêm chức năng cho nó là người dùng nào mà đăng nhập forum bằng tài khoản fb thì giả sử đăng xuất ở forum rồi. Lúc khác vào lại forum, nó sẽ kiểm tra Nếu tài khoản facebook đang đăng nhập bên facebook thì nó sẽ tự động kết nối và đăng nhập forum luôn?? Giống haivl ý bạn

2. Mai Thư

Mai Thư New Member

Ủa, sao bên facebook m. Timeline m đâu có thấy gì đâu nhỉ?? Addon không hoạt động thì phải

3. xfrocks

xfrocks XenForo rocks!
    Staff Member

Sau khi bạn checkbox sẽ thấy có notice trên đầu trang yêu cẩu thêm permission. Việc yêu cầu này là bắt buộc và chỉ cần user thực hiện 1 lần duy nhất.

Về câu hỏi của bạn liên quan đến việc tự động đăng nhập qua Facebook, chức năng này XenForo có sẵn bạn nhé.

Mai Thư likes this.
  4. Mai Thư

Mai Thư New Member

#4 Mai Thư, Nov 20, 2014
    Last edited: Nov 20, 2014
    Nó hiện rồi.:D Mà nó hiện cả phần khi m nhận được điểm thành tích luôn nhỉ? Hay cái đó là addon khác vậy bạn? Do k thấy miêu tả trong phần addon là có cà mục điểm thưởng

Mình đang test trên site bạn luôn. Nick này của mình là sử dụng "Log in with facebook". Bên trang facebook của mình đang Login. Mình thử Logout nick ở xfrock(nhưng k logout ở facebook của m). Nhưng khi vào xfrock m phải click vào "Log in with facebook" thì nó mới Login à. Chứ nó không có check xem Facebook của mình có đang Login không và Auto login ở forum xfrock luôn?;

5. xfrocks

xfrocks XenForo rocks!
    Staff Member

Bạn thử thực hiện lại trên máy tính nhé. Nếu vẫn bị trang trắng thì bạn copy url giúp để mình kiểm tra. Còn mình đăng trên máy tính / điện thoại thì không vấn đề gì.

Ở site của mình có tắt bớt Facebook do mình không muốn page bị hiển thị chậm, đặc biệt trong trường hợp Việt Nam chặn DNS. Bạn muốn test chức năng này thì test ở xenforo.com là chuẩn nhất nhé. Và cũng có thắc mắc thì hỏi ở đó luôn vì như mình đã nói, đây là chức năng mặc định của XenForo. Thêm nữa là đúng theo thiết kế thì khi bạn login with Facebook thì khi bạn logout trong XenForo thì Facebook của bạn cũng sẽ bị logout nhé. Trên trang của mình tắt hết mấy chức năng đó nên bạn sẽ không test đúng như thiết kế của XenForo.

Mai Thư likes this.
    1. Mai Thư

Mai Thư New Member

Mai Thư @xfrocks À, Nó hiện rồi.:D Mà nó hiện cả phần khi m nhận được điểm thành tích luôn nhỉ? Hay cái đó là addon khác vậy bạn? Do k thấy miêu tả trong phần addon là có cà mục điểm thưởng

2. Mai Thư

Mai Thư New Member

Mai Thư @xfrocks Mìh test bên xenforo.com luôn. Đúng là bạn nói đúng nhưng chỉ được 1 nửa à.
      Khi mình logout bên zenforo. Com thì facebook m logout luôn là đúng

Sau đó mình login facebook lại. Xong vào xenforo, lướt thử nhiều vòng, F5 đi, F5 lại mà vẫn k thấy nó tự động Login xenforo.com cho m à. Phải thực hiện thủ công là click vào button "log in with facebook" bạn à!

Chắc là mình lập Thread hỏi bên xenforo luôn!

6. xfrocks

xfrocks XenForo rocks!
    Staff Member

Cái trophy là có tích hợp sẵn, có options để user bật tắt auto share nhé bạn.

Mà sao mấy cái thumbnail cứ trắng trơn thế nhỉ? Hay do bạn chụp hình khi chưa tải hết?

Mai Thư likes this.
    1. Mai Thư

Mai Thư New Member

Mai Thư @xfrocks Do mình chụp hình khi chưa tải hết đó bạn. Thumbnail nó vẫn hiện cái logo. Chỉ có thumbnail của trophy là nó không hiện, trắng trơn luôn

2. xfrocks

xfrocks XenForo rocks!
      Staff Member

xfrocks @Mai Thư Uhm, nếu thread trong first post có đăng ảnh thì ảnh đó sẽ hiện lên đẹp hơn. Còn trophy thì đáng ra phải hiện logo của site. Để mình kiểm tra lại.

Mai Thư likes this.
      1
  7. xfrocks

xfrocks XenForo rocks!
    Staff Member

Uhm, bạn hỏi xem sao.

8. Thanh

Thanh New Member

Mình thấy trên xfrocks.com, khi mình không cho tài khoản của mình kết nối với facebook thì không tìm thấy vái share chỗ nào

1. xfrocks

xfrocks XenForo rocks!
      Staff Member

xfrocks @Thanh Đây nha bạn External Accounts

9. Thanh

Thanh New Member

Thì mình biết rồi, phải kết nối với facebook thì mới share được.
    Cái này mình nghĩ khi thành viên chưa kết nối facebook thì cái share facebook đó nó đổi thành link kiểu như (muốn share lên facebook thì bạn phải kết nối với facebook :) ) như hiện tại tài khoản của mình không kết nối facebook th2i cái link share nó mất luôn

10. xfrocks

xfrocks XenForo rocks!
    Staff Member

À cái đó có option. Hiện ở trang xfrocks.com tắt option đó nên chưa kết nối thì ẩn luôn. Còn bình thường chưa kết nối sẽ vẫn hiện check box, sau khi submit thì sẽ yêu cầu kết nối sau.

Thanh likes this.
    1. Thanh

Thanh New Member

Thanh @xfrocks à, ra là rứa, chuẩn không cần chỉnh :)

11. layer

layer New Member

Chỗ này mình chưa rõ cách để nó auto share, admin help với

Attached Files:

12. xfrocks

xfrocks XenForo rocks!
    Staff Member

Chào bạn,

Trong screenshot 1 bạn ấn vào add account để đưa page/group của diễn đàn vào danh sách share nhé. Sau khi add được thì bạn có thể cấu hình auto share cho toàn diễn đàn hoặc cho một số box.

Còn screenshot 2 là chức năng staff share (không phải auto share). Sau khi có danh sách share thì bạn có thể mở chức năng staff share để mod/admin share lên page/group chung.

Loading...